international pension plan : ഇനി ഭാവിയെ കുറിച്ചോര്‍ത്ത് ടെന്‍ഷന്‍ അടിക്കേണ്ട ആവശ്യമില്ല; പ്രവാസി പെന്‍ഷന്‍ സ്‌കീമിനെ കുറിച്ച് അറിയേണ്ടതെല്ലാം ഇതാ

നിരവധി മലയാളികള്‍ കേരളത്തിന് പുറത്താണെങ്കിലും രാജ്യത്തിന്റെ വിവിധ സംസ്ഥാനങ്ങളില്‍ താമസിക്കുന്നുണ്ട്. അവരില്‍ ഭൂരിഭാഗം ആളുകളും ഇടത്തരം അല്ലെങ്കില്‍ താഴ്ന്ന വരുമാന വിഭാഗത്തില്‍ പെട്ടവരാണ്. ഇടത്തരം-താഴ്ന്ന വരുമാനക്കാരായ ഈ വലിയ സംഘം ഗള്‍ഫിലോ മറ്റ് വിദേശ രാജ്യങ്ങളിലോ അവരുടെ ജീവിതത്തിലും സ്വന്തം നാട്ടിലേക്ക് മടങ്ങുമ്പോഴും വിവിധ അടിസ്ഥാന പ്രശ്‌നങ്ങള്‍ അഭിമുഖീകരിക്കുന്നു. അവര്‍ക്ക് ലഭ്യമായ സമ്പാദ്യശീലങ്ങളും പുനരധിവാസ സൗകര്യങ്ങളും ആശാവഹമല്ല international pension plan .
അവരുടെ ബുദ്ധിമുട്ടുകള്‍ മനസ്സിലാക്കിയ ശേഷം, NRK കള്‍ക്കും (വിദേശത്ത്) NRK കള്‍ക്കും (ഇന്ത്യയില്‍) ക്ഷേമ പദ്ധതികള്‍ നല്‍കുന്നതിന് ഒരു ക്ഷേമനിധി സ്ഥാപിക്കുന്നതിനായി, രാജ്യത്ത് ആദ്യമായിട്ടാണ് കേരളം ഒരു അതുല്യമായ സംരംഭം മുന്നോട്ട് വച്ചത്. കേരള സര്‍ക്കാരിന്റെ നിയമസഭയില്‍ പാസാക്കിയ 2008-ലെ കേരള നോണ്‍ റെസിഡന്റ് കേരളൈറ്റ്‌സ് വെല്‍ഫെയര്‍ ആക്ട് പ്രകാരമാണ് കേരള നോണ്‍ റെസിഡന്റ് കേരളൈറ്റ്‌സ് വെല്‍ഫെയര്‍ ബോര്‍ഡ് നിലവില്‍ വന്നത്. ഈ ക്ഷേമനിധിയില്‍ 85,000-ലധികം എന്‍ആര്‍കെ അംഗങ്ങളാണ്. നേരത്തെ വിദേശത്തായിരുന്നെങ്കിലും ഇപ്പോള്‍ കുറഞ്ഞത് 2 വര്‍ഷത്തെ വിദേശ ജോലിക്ക് ശേഷം സ്ഥിര താമസത്തിനായി ഇന്ത്യയില്‍ തിരിച്ചെത്തിയ NRK കള്‍ക്കും ഈ ക്ഷേമനിധിയില്‍ അംഗത്വം നേടാം. പെന്‍ഷന്‍ പദ്ധതികള്‍, കുടുംബ പെന്‍ഷന്‍ പദ്ധതികള്‍, മരണ സഹായം, വൈദ്യസഹായം തുടങ്ങി നിരവധി ക്ഷേമ പദ്ധതികള്‍ ഈ നിയമം വിഭാവനം ചെയ്യുന്നു.
അംഗങ്ങള്‍ക്കുള്ള പ്രയോജനങ്ങള്‍:
ക്ഷേമനിധിയിലേക്ക് 5 വര്‍ഷത്തില്‍ കുറയാത്ത കാലയളവില്‍ തുടര്‍ച്ചയായി വിഹിതം അടച്ച അംഗങ്ങള്‍ക്കും 60 വയസ്സ് പൂര്‍ത്തിയാക്കിയ അംഗങ്ങള്‍ക്കും പെന്‍ഷന്‍.
5 വര്‍ഷത്തില്‍ കുറയാതെ സംഭാവനകള്‍ അടച്ച അംഗത്തിന്റെയോ അംഗത്തിന്റെയോ മരണത്തെ തുടര്‍ന്നുള്ള കുടുംബ പെന്‍ഷന്‍.
അപകടമോ അസുഖമോ മൂലം ഒരു അംഗത്തിന്റെ മരണത്തിന് സാമ്പത്തിക സഹായം.
ഗുരുതരമായ ആരോഗ്യപ്രശ്‌നങ്ങള്‍ ബാധിച്ച അംഗങ്ങളുടെ ചികിത്സയ്ക്കുള്ള സാമ്പത്തിക സഹായം.
അംഗങ്ങളുടെ സ്ത്രീ അംഗങ്ങളുടെയും പെണ്‍മക്കളുടെയും വിവാഹത്തിനും സ്ത്രീ അംഗങ്ങള്‍ക്ക് പ്രസവാനുകൂല്യത്തിനും സാമ്പത്തിക സഹായം.
പാര്‍പ്പിട വീടുകള്‍ നിര്‍മ്മിക്കുന്നതിനോ സ്ഥലവും കെട്ടിടവും വാങ്ങുന്നതിനോ വീടിന്റെ അറ്റകുറ്റപ്പണികള്‍ക്കോ വേണ്ടി അംഗങ്ങള്‍ക്ക് സാമ്പത്തിക സഹായം അല്ലെങ്കില്‍ വായ്പകള്‍ അല്ലെങ്കില്‍ അഡ്വാന്‍സ്.
അംഗങ്ങളുടെ മക്കള്‍ക്ക് ഉന്നത വിദ്യാഭ്യാസം ഉള്‍പ്പെടെയുള്ള വിദ്യാഭ്യാസത്തിനുള്ള സാമ്പത്തിക സഹായം.
പ്രശസ്തരായ വ്യക്തികള്‍ക്ക് സ്വയം തൊഴില്‍ സഹായം.
സ്ഥിരമായ ശാരീരിക വൈകല്യം മൂലം ജോലിക്ക് പോകാന്‍ കഴിയാത്ത അംഗങ്ങള്‍ക്ക് സാമ്പത്തിക സഹായം.
ആക്ട് പ്രകാരം രൂപീകരിച്ചിട്ടുള്ള ഏതെങ്കിലും കമ്പനിയിലോ സ്ഥാപനത്തിലോ സഹകരണ സൊസൈറ്റിയിലോ സ്ഥാപനത്തിലോ ഉള്ള സാമ്പത്തിക സഹായ നിക്ഷേപം.
വകുപ്പ് 3-ലെ ഉപവകുപ്പ് (4)-ല്‍ വ്യക്തമാക്കിയിട്ടുള്ള കാര്യങ്ങള്‍:
രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്ത അംഗങ്ങളുടെ സംഭാവന ഉപയോഗിച്ച് ക്ഷേമനിധി രൂപീകരിക്കാന്‍ നിയമം വിഭാവനം ചെയ്യുന്നു. ഓരോ പ്രവാസി മലയാളിയില്‍ നിന്നും (വിദേശത്ത്) പ്രതിമാസം 350 രൂപ. കേരളത്തില്‍ തിരിച്ചെത്തി സ്ഥിരമായി സ്ഥിരതാമസമാക്കിയ പ്രവാസി മലയാളി (വിദേശത്ത്) ഓരോ അംഗവും നല്‍കേണ്ടത് 1000 രൂപ മാത്രം. 200. നോണ്‍ റെസിഡന്റ് കേരളൈറ്റ്‌സ് (ഇന്ത്യ) അംഗം രൂപ നല്‍കണം. പ്രതിമാസം സംഭാവനയായി 200 രൂപ. എല്ലാ അംഗീകൃത അംഗവും രൂപ സംഭാവന നല്‍കണം. പ്രതിമാസം 50. ബോര്‍ഡിന് ഇന്ത്യാ ഗവണ്‍മെന്റില്‍ നിന്നോ സംസ്ഥാന സര്‍ക്കാരില്‍ നിന്നോ പ്രാദേശിക സ്വയംഭരണ സ്ഥാപനങ്ങളില്‍ നിന്നോ മറ്റേതെങ്കിലും സ്ഥാപനത്തില്‍/ഓര്‍ഗനൈസേഷനില്‍ നിന്നോ ഫണ്ട് ഗ്രാന്റുകള്‍ക്കോ വായ്പകള്‍ക്കോ അഡ്വാന്‍സുകള്‍ക്കോ പ്രയോജനപ്പെടുത്താം. ഇന്ത്യയിലെ വ്യക്തികളില്‍ നിന്നോ സംഘടനകളില്‍ നിന്നോ സര്‍ക്കാര്‍ ഏജന്‍സികളില്‍ നിന്നോ മറ്റേതെങ്കിലും സ്രോതസ്സുകളില്‍ നിന്നോ ബോര്‍ഡിന് സംഭാവനകള്‍ സ്വീകരിക്കാം.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

© 2024 Pravasiclick - WordPress Theme by WPEnjoy