linkedin for employers : യുഎഇ: വര്‍ക്ക് പ്ലാറ്റ്ഫോമായ ലിങ്ക്ഡ്ഇന്‍ ഡേറ്റിംഗ് സൈറ്റായ ടിന്‍ഡറായി മാറുകയാണോ? സംഭവം ഇങ്ങനെ

‘ആ സന്ദേശം വായിച്ചതിന് ശേഷം എനിക്ക് പല രാത്രികളിലും ഉറങ്ങാന്‍ കഴിഞ്ഞില്ല.’ 25 കാരിയായ ദുബായ് നിവാസിയായ ജെനീഷ് ഷാ പറഞ്ഞു. ലിങ്ക്ഡ്ഇന്‍ കോണ്‍ടാക്റ്റില്‍ ഉള്ള ഒരാള്‍ അയച്ച ലൈഗിക ചുവയുള്ള വാക്കുകള്‍ അവളെ ഭയപ്പെടുത്തി. ആ മനുഷ്യന്‍ വളരെ ഉയര്‍ന്ന റാങ്കിലുള്ള ഉദ്യോഗസ്ഥനായിരുന്നുവെന്ന് ജെനീഷ് ഷാ പറയുന്നു. യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളു തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/IFwZd0YzoSVCnmIGPZS4b7
ഇത്തരം സംഭവങ്ങള്‍ സ്ത്രീകള്‍ക്ക് ഒരു പുതിയ കാര്യമല്ല.. എന്നിരുന്നാലും, മറ്റ് സോഷ്യല്‍ മീഡിയ പ്ലാറ്റ്ഫോമുകളില്‍ നിന്ന് വ്യത്യസ്തമായി, പ്രൊഫഷണലുകള്‍ക്കുള്ള ഒരു പ്ലാറ്റ്ഫോമായി വ്യാപകമായി കാണുന്ന ലിങ്ക്ഡ്ഇന്നില്‍ വന്ന മെസേജുകള്‍ അവള്‍ക്ക് വിശ്വസിക്കാന്‍ കഴിഞ്ഞില്ല. ഇത്തരം അനാവശ്യ സന്ദേശങ്ങള്‍ ഈ പ്ലാറ്റ്ഫോമില്‍ കുറ്റകരമായി കണക്കാക്കപ്പെടുന്നു.
വര്‍ഷങ്ങളായി തനിക്ക് ഇത്തരത്തിലുള്ള നിരവധി അണ്‍പ്രൊഫഷണല്‍ സന്ദേശങ്ങള്‍ ലഭിച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന് ജെനീഷ് പറഞ്ഞു. ‘അവര്‍ സാധാരണയായി പ്രൊഫഷണല്‍ സഹായം ചോദിച്ചോ പൊതുവായ സംഭാഷണം നടത്തിയോ എന്നോട് സംസാരിക്കാന്‍ തുടങ്ങും. പക്ഷേ, 10 അല്ലെങ്കില്‍ 15 സന്ദേശങ്ങള്‍ക്ക് ശേഷം, അവര്‍ എന്റെ ഫോണ്‍ നമ്പറോ ഇന്‍സ്റ്റാഗ്രാം ഐഡിയോ ആവശ്യപ്പെടും, ‘ആരെങ്കിലും പുതിയ സന്ദേശങ്ങള്‍ അയക്കുമ്പോഴെല്ലാം എനിക്ക് ഇപ്പോള്‍ സംശയമുണ്ട്, അവര്‍ക്ക് ഗൂഢലക്ഷ്യങ്ങളുണ്ടോ എന്ന് ചിന്തിക്കാതിരിക്കാന്‍ കഴിയില്ല.’ അവര്‍ പറഞ്ഞു.
ബാങ്കിംഗ് മേഖലയില്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന 38 കാരിയായ ദുബായ് ആസ്ഥാനമായുള്ള ബവാന്‍ അറോറ പറഞ്ഞു: ഒരു തൊഴില്‍ അവസരത്തിന്റെ തുടര്‍നടപടിയായി തനിക്ക് ഒരിക്കല്‍ അനുചിതമായ സന്ദേശം ലഭിച്ചു. സംഭാഷണം തീര്‍ത്തും വ്യക്തിപരമായ രീതിയിലേക്ക് മാറി. ‘ഞാന്‍ വിവാഹിതയാണോ അതോ എനിക്ക് പെറ്റ് നെയിം ഉണ്ടോ എന്ന് എന്നോട് ചോദിക്കുന്നതുള്‍പ്പെടെ, തികച്ചും വിചിത്രവും അണ്‍പ്രൊഫഷണലായതുമായ കാര്യങ്ങള്‍ അദ്ദേഹം പറയാന്‍ തുടങ്ങി. അതിനുശേഷം ഞാന്‍ അദ്ദേഹത്തിന് മറുപടി നല്‍കുന്നത് നിര്‍ത്തി.’
നിര്‍ഭാഗ്യവശാല്‍, ജെനീഷയും ബവാനും ഒറ്റയ്ക്കല്ല. കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷം ഒരു ആഗോള ഫോട്ടോ സ്റ്റുഡിയോ ആപ്പ് യുഎസിലെ 1,000-ലധികം ആളുകളില്‍ നടത്തിയ ഒരു സര്‍വേ പ്രകാരം, 91 ശതമാനം സ്ത്രീ ലിങ്ക്ഡ്ഇന്‍ ഉപയോക്താക്കളും പ്ലാറ്റ്ഫോമില്‍ ഒരിക്കലെങ്കിലും റൊമാന്റിക് അല്ലെങ്കില്‍ അനുചിതമായ സന്ദേശങ്ങള്‍ സ്വീകരിച്ചിട്ടുണ്ട്. അയച്ച അനുചിതമായ സന്ദേശങ്ങളില്‍ 30 ശതമാനത്തിലേറെയും വ്യക്തിപരമോ അടുപ്പമുള്ളതോ ആയ വിവരങ്ങള്‍ ആവശ്യപ്പെട്ടായിരുന്നു. അത്തരം സന്ദേശങ്ങള്‍ കാരണം 74 ശതമാനത്തിലധികം സ്ത്രീകളും സോഷ്യല്‍ മീഡിയ പ്ലാറ്റ്ഫോമിലെ അവരുടെ പ്രവര്‍ത്തനം ‘ഡയല്‍ ഡൗണ്‍’ ചെയ്തിട്ടുണ്ടെന്നും സര്‍വേ കണ്ടെത്തി.
നിങ്ങള്‍ ലിങ്ക്ഡ്ഇനില്‍ ആര്‍ക്കെങ്കിലും സന്ദേശം അയയ്ക്കാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെങ്കില്‍, പ്രത്യേകിച്ച് നിങ്ങള്‍ ഇതുവരെ സംസാരിച്ചിട്ടില്ലാത്ത ഒരാള്‍ക്ക്, സന്ദേശം അയയ്ക്കണമെങ്കില്‍ നിങ്ങള്‍ക്ക് പിന്തുടരാവുന്ന ചില ടിപ്പുകള്‍ ഇതാ:
ജോലി സമയത്തിന് ശേഷം സന്ദേശമയയ്ക്കല്‍ ഒഴിവാക്കുക (സ്വീകര്‍ത്താവ് മറ്റൊരു രാജ്യത്താണെങ്കില്‍, സമയ മേഖലകളിലെ വ്യത്യാസം കണക്കിലെടുക്കുക)
എന്തുകൊണ്ടാണ് നിങ്ങള്‍ സന്ദേശമയയ്ക്കുന്നത് എന്നതിന്റെ സന്ദര്‍ഭം നിങ്ങളുടെ ആദ്യ വാചകത്തില്‍ തന്നെ ഉള്‍പ്പെടുത്തുന്നത് ഉറപ്പാക്കുക
നിങ്ങളുടെ സന്ദേശങ്ങളില്‍ പ്രൊഫഷണല്‍ ഭാഷ ഉപയോഗിക്കുക
വ്യക്തിപരമായതോ അടുപ്പമുള്ളതോ ആയ ചോദ്യങ്ങള്‍ ചോദിക്കുന്നത് ഒഴിവാക്കുക
അനാവശ്യമായ അഭിനന്ദനങ്ങള്‍ അയക്കുകയോ അനാവശ്യമായ മുഖസ്തുതിയില്‍ ഏര്‍പ്പെടുകയോ ചെയ്യരുത്
ആവശ്യപ്പെടാത്ത വ്യക്തമായ കാര്യങ്ങള്‍ അയയ്ക്കരുത്

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

© 2024 Pravasiclick - WordPress Theme by WPEnjoy