iftar food : യുഎഇ: നോമ്പെടുക്കുന്ന ആയിരക്കണക്കിന് ആളുകള്‍ക്ക് ഇഫ്താര്‍ വിളമ്പി അമുസ്ലിങ്ങളായ ഈ ഇന്ത്യന്‍ പ്രവാസികള്‍

നോമ്പെടുക്കുന്ന ആയിരക്കണക്കിന് ആളുകള്‍ക്ക് ഇഫ്താര്‍ വിളമ്പി അമുസ്ലിങ്ങളായ ഈ ഇന്ത്യന്‍ പ്രവാസികള്‍. ഇന്ത്യന്‍ പ്രവാസിയായ സുരേഷ് കുമാര്‍ മാരിമുത്തു കഴിഞ്ഞ ആറ് വര്‍ഷമായി ഈ പ്രവൃത്തി iftar food ചെയ്യുന്നു. അദ്ദേഹം രാവിലെ 6 മണിക്ക് ജോലിക്ക് പോകും, ഉച്ചയ്ക്ക് 1 മണിക്ക് ലോഗ് ഓഫ് ചെയ്ത് വീട്ടിലേക്ക് വരും. ശേഷം ലൂത്ത മസ്ജിദിന് സമീപമുള്ള ഇമാന്‍ കള്‍ച്ചറല്‍ സെന്റര്‍ സംഘടിപ്പിക്കുന്ന പ്രതിദിന ഗ്രാന്‍ഡ് ഇഫ്താര്‍ സമ്മേളനത്തില്‍ വോളന്റിയര്‍ ചെയ്യാന്‍ വൈകുന്നേരം 4 മണിക്ക് പോകും. യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളു തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/IFwZd0YzoSVCnmIGPZS4b7
”ജോലി കഴിഞ്ഞ് വീട്ടിലെത്തുമ്പോഴേക്കും ഞാന്‍ വളരെ ക്ഷീണിതനായിരിക്കും. എന്നാല്‍ സന്നദ്ധപ്രവര്‍ത്തനത്തിനായി പോകുമ്പോള്‍, എന്റെ എല്ലാ ക്ഷീണവും മാറും. ”ദുബായിലെ കമ്മ്യൂണിറ്റി ഡെവലപ്മെന്റ് അതോറിറ്റിയില്‍ (സിഡിഎ) രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്ത സന്നദ്ധപ്രവര്‍ത്തകനായ താമസക്കാരന്‍ പറഞ്ഞു.
ഒരു ലോജിസ്റ്റിക്സ് കമ്പനിയില്‍ മെക്കാനിക്കുകളുടെ ടീം ലീഡറായി ജോലി ചെയ്യുന്ന സുരേഷിന് ജോലിയുണ്ടെങ്കിലും മറ്റുള്ളവര്‍ക്ക് കൈത്താങ്ങ് നല്‍കാന്‍ അദ്ദേഹം എപ്പോഴും സമയം കണ്ടെത്തുന്നു. റമദാനില്‍, ദെയ്റയിലെ മഹത്തായ ഇഫ്താറില്‍ അതിഥികളെ സേവിക്കുന്നതിന് അദ്ദേഹം മുന്‍ഗണന നല്‍കുന്നു.
ഇമാന്‍ കള്‍ച്ചറല്‍ സെന്റര്‍ പതിറ്റാണ്ടുകളായി നോമ്പുതുറക്കാരുടെ സംഗമ കേന്ദ്രമാണ്. 1980-കളില്‍ 200 പേരുടെ ഒരു എളിയ സമ്മേളനമായി ആരംഭിച്ചത് ഇപ്പോള്‍ ഓരോ ദിവസവും 7,000-ത്തോളം ആളുകള്‍ പങ്കെടുക്കുന്ന ഒരു വലിയ സംഭവമായി മാറിയിരിക്കുന്നു.
അലി റാഷിദ് ലൂത്ത സ്പോണ്‍സര്‍ ചെയ്ത 100-ലധികം സന്നദ്ധ പ്രവര്‍ത്തകരുടെ സഹായത്തോടെയാണ് ദൈനംദിന വിരുന്ന് സാധ്യമാക്കുന്നത്. പ്രദേശത്തെ പ്രാദേശിക കടയുടമകളും ഒത്തുചേരുന്നു, പലരും തങ്ങളുടെ കടകള്‍ താല്‍ക്കാലികമായി അടച്ചുപൂട്ടുകയും ഒത്തുചേരലിനെ ഉള്‍ക്കൊള്ളുന്നതിനായി അവരുടെ ഇടങ്ങള്‍ കൊടുക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.
മറ്റൊരു പ്രവാസിയായ ശ്രീരാജ് ജാനകിരാമന്‍ കഴിഞ്ഞ രണ്ട് വര്‍ഷമായി ഒത്തുചേരലില്‍ സഹായിക്കാന്‍ എത്തുന്നുണ്ട്. ‘ഈ സന്നദ്ധസേവനം എനിക്ക് എല്ലാ ദിവസവും ആശ്വാസവും സമാധാനവും നല്‍കുന്നു,’ ഇന്ത്യയിലെ ചെന്നൈയിലെ തന്റെ ജന്മനാട്ടില്‍ വിവിധ സംരംഭങ്ങളില്‍ സന്നദ്ധസേവനം നടത്തിയിരുന്ന ശ്രീരാജ് പറഞ്ഞു.
വിഘ്‌നേഷ് മനോഹരന്‍ ദുബായില്‍ പുതിയ ആളാണ്, അദ്ദേഹത്തെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം ഈ ഇഫ്താര്‍ ഇവന്റ് നഗരത്തിന്റെ സമ്പന്നമായ സംസ്‌കാരത്തില്‍ മുഴുകാനുള്ള ഏറ്റവും നല്ല മാര്‍ഗമാണ്.
”റമദാനില്‍ സഹായിക്കാനുള്ള അവസരത്തിനായി ഞാന്‍ തിരയുകയായിരുന്നു, ഒടുവില്‍ ഈ ഇഫ്താറിന് സന്നദ്ധരാകാനുള്ള അവസരം ലഭിച്ചു” ഭക്ഷണം വിളമ്പുക, വൃത്തിയാക്കുക തുടങ്ങിയ ജോലികള്‍ സന്തോഷത്തോടെ ചെയ്യുന്ന സന്ദര്‍ശകന്‍ പറഞ്ഞു.
‘വിശ്വാസികളുടെ പ്രാര്‍ത്ഥനയും പുഞ്ചിരിയും വളരെ മാന്ത്രികമാണ്. ഉപവാസം അവസാനിപ്പിച്ച ശേഷം അവര്‍ എന്നെ അനുഗ്രഹിച്ചു,
സ്വയംസേവനം എന്നത് തിരിച്ചൊന്നും പ്രതീക്ഷിക്കാതെ ചെയ്യുന്ന ഒന്നാണ്. എന്നാല്‍ എനിക്ക് ലഭിക്കുന്നത് സമാധാനവും സന്തോഷവുമാണ്,” വിഘ്‌നേഷ് കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

© 2024 Pravasiclick - WordPress Theme by WPEnjoy