retail industry in uae : റമദാനില്‍ ഷോപ്പര്‍മാരെ ആകര്‍ഷിക്കാന്‍ വിവിധ തന്ത്രങ്ങളുമായി യുഎഇ റീട്ടെയിലര്‍മാര്‍

വിശുദ്ധ റമദാന്‍ മാസം തുടരുന്നതിനാല്‍, ഷോപ്പര്‍മാരില്‍ നിന്നുള്ള വര്‍ധിച്ച ഡിമാന്‍ഡ് നിറവേറ്റുന്നതിനായി റീട്ടെയിലര്‍മാര്‍ retail industry in uae രംഗത്തെത്തി കഴിഞ്ഞു. പ്രമോഷനുകളും ഓഫറുകളും ഉള്‍പ്പെടെ വിവിധ തന്ത്രങ്ങളാണ് അവതരിപ്പിക്കുന്നത്. യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളു തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/IFwZd0YzoSVCnmIGPZS4b7
യു.എ.ഇ.യിലെ മൊത്തത്തിലുള്ള സാങ്കേതിക ഉപഭോക്തൃ ഉല്‍പ്പന്ന വിപണിയില്‍ മറ്റ് വില്‍പ്പനേതര കാലയളവുകളെ അപേക്ഷിച്ച് കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷം മാര്‍ച്ച്, ഏപ്രില്‍ മാസങ്ങളില്‍ എട്ട് ശതമാനം ഉയര്‍ച്ചയുണ്ടായതായി ആഗോള മാര്‍ക്കറ്റ് ഇന്റലിജന്‍സ് കമ്പനിയായ GfK-ല്‍ നിന്നുള്ള ഡാറ്റ കാണിക്കുന്നു. ഈ വര്‍ഷം, ട്രെന്‍ഡ് സമാനമായ രീതിയില്‍ ആയിരിക്കാനാണ് സാധ്യത.
റമദാനിലെ ഭക്ഷണ, ഉറക്ക സമയക്രമത്തില്‍ മാറ്റം വരുത്തിയതോടെ ഷോപ്പിംഗ് സമയങ്ങളില്‍ പ്രകടമായ മാറ്റമുണ്ട്. ഇഫ്താറിനും പ്രാര്‍ത്ഥനയ്ക്കും ശേഷം ഷോപ്പര്‍മാര്‍ക്ക് ഭക്ഷണം നല്‍കിക്കൊണ്ട് മാളുകളും മാര്‍ക്കറ്റുകളും രാത്രി വരെ തുറന്നിരിക്കും. ‘കൂടുതല്‍ ആളുകള്‍ സൗകര്യാര്‍ത്ഥം ഓണ്‍ലൈന്‍ ഷിപ്പിംഗിലേക്ക് തിരിയുന്നു, ഇ-കൊമേഴ്സ് പ്ലാറ്റ്ഫോമുകളില്‍ ഇത് കാണാന്‍ കഴിയുന്നുണ്ട്. കൂടാതെ, റമദാനില്‍ കുടുംബങ്ങള്‍ സാധാരണ ഇഫ്താറിനും സുഹൂറിനും വേണ്ടി പലചരക്ക് സാധനങ്ങള്‍ക്കും ഭക്ഷണ സാധനങ്ങള്‍ക്കുമായി കൂടുതല്‍ ചെലവഴിക്കുന്നു,” EEMEA റീട്ടെയില്‍ മേധാവി ഹക്കിം അമര്‍ പറഞ്ഞു.
Gfk ഗവേഷണം കാണിക്കുന്നത്, സാധാരണയായി, വിശുദ്ധ മാസത്തിലെ വില്‍പ്പനയ്ക്ക് മൂന്ന് ഘട്ടങ്ങളാണുള്ളത്. മാസത്തിന്റെ തുടക്കത്തില്‍ ഉപഭോക്താക്കള്‍ വിശുദ്ധ മാസത്തിനായി തയ്യാറെടുക്കുമ്പോള്‍ ചില്ലറ വില്‍പ്പനയില്‍ കുതിച്ചുചാട്ടം ഉണ്ടായി. ആളുകള്‍ മതപരമായ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളിലും കുടുംബത്തോടൊപ്പം സമയം ചെലവഴിക്കുന്നതിലും വ്രതാനുഷ്ഠാനങ്ങള്‍ ആചരിക്കുന്നതിലും കൂടുതല്‍ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുന്നതിനാല്‍ റമദാനിന്റെ മധ്യത്തില്‍ ചില്ലറ വില്‍പ്പന മാന്ദ്യം അനുഭവപ്പെടുന്നു. അവസാനമായി, പ്രത്യേക പ്രമോഷനുകളും കിഴിവുകളും വാഗ്ദാനം ചെയ്തുകൊണ്ട് ചില്ലറ വ്യാപാരികള്‍ ഈദ് സമയത്ത് ഡിമാന്‍ഡിലെ കുതിച്ചുചാട്ടം മുതലെടുക്കുന്നു. അതിനാല്‍ റമദാന്‍ മാസത്തിന്റെ അവസാനത്തില്‍ റീട്ടെയില്‍ വില്‍പ്പനയില്‍ ഗണ്യമായ വര്‍ധനയുണ്ടായതായി അമര്‍ പറഞ്ഞു.
ഈ കാലയളവില്‍ ഉപഭോക്താക്കളെ ആകര്‍ഷിക്കാന്‍ ചില്ലറ വ്യാപാരികള്‍ വിന്യസിക്കുന്ന നിരവധി തന്ത്രങ്ങളുണ്ട്. അതില്‍ ഉള്‍പ്പെടുന്നവ –
ബണ്ടില്‍ ഡീലുകള്‍: കൂടുതല്‍ വാങ്ങാന്‍ ഉപഭോക്താക്കളെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിനായി റീട്ടെയിലര്‍മാര്‍ ഇലക്ട്രോണിക്‌സ് ബണ്ടില്‍ ഡീലുകള്‍ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു
പ്രത്യേക ഓഫറുകളും പ്രമോഷനുകളും ബാങ്ക് കിഴിവുകളും: ഓഫറുകളും പ്രമോഷനുകളും എക്സ്‌ക്ലൂസീവ് കൂപ്പണ്‍ കോഡുകളും റമദാന്‍, ഈദ് ആഘോഷങ്ങള്‍ക്കായി പര്‍ച്ചേസ് ചെയ്യാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്ന ഉപഭോക്താക്കളെ ആകര്‍ഷിക്കുന്നു
പരിമിതമായ സമയ ഓഫറുകളും ഫ്‌ലാഷ് ഡീലുകളും: ഓഫര്‍ കാലഹരണപ്പെടുന്നതിന് മുമ്പ് വേഗത്തില്‍ പര്‍ച്ചേസ് നടത്താന്‍ ഉപഭോക്താക്കളെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കിക്കൊണ്ട് റീട്ടെയിലര്‍മാര്‍ ഹ്രസ്വകാലത്തേക്ക് എക്‌സ്‌ക്ലൂസീവ് കിഴിവുകള്‍ വാഗ്ദാനം ചെയ്‌തേക്കാം.
പര്‍ച്ചേസുകള്‍ക്കൊപ്പം സമ്മാനം: ഉപഭോക്താക്കള്‍ കോംപ്ലിമെന്ററി ഗിഫ്റ്റിന്റെയോ സാമ്പിളിന്റെയോ രൂപത്തില്‍ അധിക മൂല്യം കാണുകയാണെങ്കില്‍ വാങ്ങാന്‍ കൂടുതല്‍ സാധ്യതയുണ്ട്
വിപുലീകരിച്ച സ്റ്റോര്‍ സമയം: ഇഫ്താറിന് ശേഷം ഷോപ്പിംഗ് ഇഷ്ടപ്പെടുന്ന ഉപഭോക്താക്കളെ ഉള്‍ക്കൊള്ളുന്നതിനാണിങ്ങനെ ചെയ്യുന്നത്
റമദാന്‍ തീം കാമ്പെയ്നുകള്‍: കുടുംബം, ഒരുമിച്ചുകൂടല്‍, സമ്മാനം നല്‍കല്‍ തുടങ്ങിയ റമദാന്‍ കാമ്പെയ്നുകളിലേക്ക് ഉപഭോക്താക്കളെ ആകര്‍ഷിച്ച് ബ്രാന്‍ഡ് ലോയല്‍റ്റി വളര്‍ത്തുന്നു.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

© 2024 Pravasiclick - WordPress Theme by WPEnjoy