dubai the torch : ദുബായിലെ ഈ കെട്ടിടത്തില്‍ ഇതുവരെ ഉണ്ടായത് ഒന്നിലധികം തീപിടുത്തങ്ങള്‍; എന്നിട്ടും താമസക്കാര്‍ വീടുമാറാത്തതിന്റെ കാരണമിതാണ്

ദുബായ് മറീനയിലെ ദി ടോര്‍ച്ച് ടവറില്‍ dubai the torch ഇതുവരെ ഒന്നിലധികം തീപിടിത്തം ഉണ്ടായിട്ടുണ്ട്. ഏതാനും ദിവസങ്ങള്‍ക്ക് മുമ്പ് മറ്റൊരു തീപിടിത്തം റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടിരുന്നു. വ്യാഴാഴ്ച വൈകുന്നേരത്തോടെ താഴത്തെ നിലയിലെ റസ്റ്റോറന്റില്‍ നിന്നാണ് കെട്ടിടത്തില്‍ തീപിടിത്തമുണ്ടായത്. അഗ്‌നിശമന സേന മുതല്‍ പോലീസും ആംബുലന്‍സുകളും വരെയുള്ള എമര്‍ജന്‍സി റെസ്പോണ്‍സ് ടീമുകള്‍ സംഭവസ്ഥലത്തെത്തി സ്ഥിതിഗതികള്‍ നിയന്ത്രണവിധേയമാക്കി. സംഭവത്തില്‍ ആര്‍ക്കും പരിക്കില്ല, വീട് ഒഴിപ്പിക്കലും ആവശ്യമുണ്ടായില്ല. യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളു തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/IFwZd0YzoSVCnmIGPZS4b7
2017 ഓഗസ്റ്റില്‍, വലിച്ചെറിയപ്പെട്ട ഒരു സിഗരറ്റ് കുറ്റി കാരണം തീപിടുത്തമുണ്ടായി, തീ ആളിക്കത്തി. സംഭവത്തെ തുടര്‍ന്ന് ടവറിലെ 475 നിവാസികളില്‍ പലര്‍ക്കും താല്‍ക്കാലിക താമസസൗകര്യം കണ്ടെത്തേണ്ട ആവശ്യം വന്നു. ഇതിനുമുമ്പ്, 2015 ഫെബ്രുവരിയില്‍, ഇതേ കെട്ടിടത്തിന്റെ 51-ാം നിലയില്‍ വന്‍ തീപിടുത്തമുണ്ടായി.
എന്നാല്‍ വര്‍ഷങ്ങളോളം ദി ടോര്‍ച്ചില്‍ ജീവിച്ചവര്‍ക്ക് ഈ രംഗങ്ങളൊന്നും പുതിയ കാര്യമായിരുന്നില്ല. ഇങ്ങനെയൊക്കെയാണെങ്കിലും, ഭൂരിഭാഗം വാടകക്കാര്‍ക്കും അവരുടെ വീടുകളില്‍ നിന്ന് മാറാന്‍ പദ്ധതിയില്ല. കെട്ടിടത്തിലെ പല താമസക്കാര്‍ക്കും, ഗുണങ്ങള്‍ ഇപ്പോഴും ദോഷങ്ങളേക്കാള്‍ കൂടുതലാണ്. അവിടെ താമസിക്കുന്നതിന്റെ ഏറ്റവും വലിയ നേട്ടമാണ് കുറഞ്ഞ വാടക.
അംബരചുംബികളായ കെട്ടിടങ്ങളുള്ള ദുബായ് മറീന ഒരു മുന്‍നിര നഗര അയല്‍പക്കമാണെന്നത് കണക്കിലെടുക്കുമ്പോള്‍ ‘ദ ടോര്‍ച്ചിലെ വാടക പ്രദേശത്തെ മറ്റ് കെട്ടിടങ്ങളെ അപേക്ഷിച്ച് വളരെ കുറവാണെന്ന് വര്‍ഷങ്ങളായി അവിടെ താമസിച്ചിരുന്ന അനു തിവാരി പറഞ്ഞു.
‘താങ്ങാനാവുന്ന വിലയും ആശ്വാസകരമായ നഗര കാഴ്ചയും ശരിക്കും ശ്രദ്ധേയമാണ്. എന്റെ അപ്പാര്‍ട്ട്മെന്റില്‍ നിന്ന് എനിക്ക് പാം ജുമൈറയും ദുബായിലെ മറ്റ് സൗകര്യങ്ങളും കാണാന്‍ കഴിയും, ഇവിടെ താമസിക്കുന്നതില്‍ എനിക്ക് വലിയ നേട്ടങ്ങളുണ്ടെന്ന് മറ്റൊരു താമസക്കാരന്‍ പറഞ്ഞു.
ജനപ്രിയ പ്രോപ്പര്‍ട്ടി വെബ്സൈറ്റുകളെ അടിസ്ഥാനമാക്കി, ദി ടോര്‍ച്ചിലെ ഒരു കിടപ്പുമുറി യൂണിറ്റിന്റെ വാടക പ്രതിവര്‍ഷം 90,000 ദിര്‍ഹം മുതല്‍ ആരംഭിക്കുന്നു. 98,000 മുതല്‍ 100,000 ദിര്‍ഹം വരെ ഓഫര്‍ ചെയ്യുന്ന സമാന യൂണിറ്റുകളേക്കാള്‍ ഏകദേശം 10,000 ദിര്‍ഹം കുറവാണ് ഇത്.
രണ്ട് കിടപ്പുമുറികളുള്ള ഫ്ളാറ്റുകള്‍ 135,000 ദിര്‍ഹത്തില്‍ ആരംഭിക്കുന്നു. അടുത്തുള്ള കെട്ടിടത്തിലെ വാടക 148,000 ദിര്‍ഹം മുതല്‍ 150,000 ദിര്‍ഹം വരെയാണ്. ദുബായ് മറീനയില്‍ ഒരു ബെഡ്റൂം അപ്പാര്‍ട്ട്മെന്റ് പ്രതിവര്‍ഷം ശരാശരി 90,000 ദിര്‍ഹം മുതല്‍ 110,000 ദിര്‍ഹം വരെ വാടകയ്ക്ക് നല്‍കുന്നുണ്ട്, അതേസമയം രണ്ട് ബെഡ്റൂമിന് 128,000 ദിര്‍ഹം മുതല്‍ 157,000 ദിര്‍ഹം വരെയാണ് വാടക നല്‍കുന്നതെന്ന് റേറ പറയുന്നു.
താങ്ങാനാവുന്ന വാടകയും മനോഹരമായ കാഴ്ചയും കൂടാതെ, തന്ത്രപ്രധാനമായ സ്ഥലവുമായത് ഒരു വലിയ പ്ലസ് ആണെന്ന് തിവാരി പറഞ്ഞു. ‘ശൈഖ് സായിദ് റോഡിലേക്ക് എളുപ്പത്തില്‍ എത്തിച്ചേരാനും പീക്ക്-അവര്‍ ട്രാഫിക് ഒഴിവാക്കാനും കഴിയുന്ന ഒരു പ്രദേശത്താണ് ടവര്‍,’ അദ്ദേഹം വ്യക്തമാക്കി. കെട്ടിട സുരക്ഷയും മികച്ചതാണെന്ന് അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.
തീപിടിത്തം ഉണ്ടായെങ്കിലും അവയെല്ലാം നന്നായി കൈകാര്യം ചെയ്തതായി മറ്റൊരു താമസക്കാരന്‍ ചൂണ്ടിക്കാട്ടി. ‘എല്ലാ അഗ്‌നി സുരക്ഷാ ഉപകരണങ്ങളും ടവറില്‍ സജ്ജീകരിച്ചിട്ടുണ്ട്. ഇടയ്ക്കിടെ ഭയപ്പെടുത്തുന്നുണ്ടെങ്കിലും, അപകടസാധ്യതകള്‍ ലഘൂകരിക്കാനുള്ള നടപടികള്‍ നിലവിലുണ്ടെന്ന് അറിയുമ്പോള്‍ എനിക്ക് താരതമ്യേന സുരക്ഷിതത്വം തോന്നുന്നു. ഇത്തരം സംഭവങ്ങള്‍ ഇനി ആവര്‍ത്തിക്കില്ലെന്ന് ഞാന്‍ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു,” താമസക്കാരന്‍ പറഞ്ഞു.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

© 2024 Pravasiclick - WordPress Theme by WPEnjoy