physician : യുഎഇ: നിങ്ങള്‍ക്ക് നിര്‍ത്താതെ ചുമയുണ്ടോ? ഇതായിരിക്കാം കാരണം, ആരോഗ്യ വിദര്‍ധര്‍ പറയുന്നത് കേള്‍ക്കാം

യുഎഇയില്‍ തുടര്‍ച്ചയായ ചുമയ്ക്ക് വൈദ്യസഹായം തേടുന്ന രോഗികളില്‍ 10 ശതമാനം വര്‍ദ്ധനവ് ഉണ്ടായതായി ആരോഗ്യ വിദഗ്ദര്‍ physician പറയുന്നു. കാലാവസ്ഥയിലെ ഏറ്റക്കുറച്ചിലുകള്‍ സാധാരണയായി ആസ്ത്മ, അലര്‍ജികള്‍, ബ്രോങ്കൈറ്റിസ് തുടങ്ങിയ അവസ്ഥകള്‍ക്ക് കാരണമാകുന്നു, ഇത് വിട്ടുമാറാത്ത ചുമയിലേക്ക് നയിക്കാറുണ്ട്.
ആസ്ത്മ, ക്രോണിക് ഒബ്സ്ട്രക്റ്റീവ് പള്‍മണറി ഡിസീസ് (സിഒപിഡി), പള്‍മണറി ഫൈബ്രോസിസ്, ബ്രോങ്കിയക്ടാസിസ്, മറ്റ് ശ്വാസകോശ സംബന്ധമായ കാരണങ്ങള്‍ എന്നിവ പോലുള്ള ശ്വാസകോശ സംബന്ധമായ പ്രശ്നങ്ങളില്‍ നിന്നാണ് വിട്ടുമാറാത്ത ചുമ ഉണ്ടാകുന്നതെന്ന് വൈദ്യന്മാര്‍ വിശദീകരിച്ചു. യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളു തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/Ejz7HHxwPNaLja9atzSuweA
ചുമ കേസുകളില്‍ വര്‍ധനവുണ്ടെന്ന് ഇന്റര്‍നാഷണല്‍ സിറ്റിയിലെ ആസ്റ്റര്‍ ക്ലിനിക്കിലെ സ്പെഷ്യലിസ്റ്റ് ഇന്റേണല്‍ മെഡിസിന്‍ ആന്‍ഡ് ഡയബറ്റോളജിസ്റ്റ് ഡോ ജിമ്മി ജോസഫ് പറഞ്ഞു. ”10 ദിവസത്തിലധികം നീണ്ടുനില്‍ക്കുന്ന അസ്വസ്ഥതയുണ്ടാക്കുന്ന ചുമകളുള്ള 8-10 രോഗികളെ ഒപിഡിയില്‍ ഞാന്‍ ദിവസവും കാണാറുണ്ട്. ദിവസേനയുള്ള കേസുകളില്‍ 20-30 ശതമാനവും മൂന്നാഴ്ചയില്‍ കൂടുതലുള്ള സ്ഥിരമായ ചുമ ഉള്ളവരാണ്. തുടര്‍ച്ചയായ ചുമ എന്നാല്‍ മൂന്ന് മുതല്‍ എട്ട് ആഴ്ച വരെ നീണ്ടുനില്‍ക്കുന്ന ചുമ എന്നാണ് അര്‍ത്ഥമാക്കുന്നത്.” അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.
ആസിഡ് റിഫ്‌ലക്‌സ്-ഇന്‍ഡ്യൂസ്ഡ് ചുമ
ഗ്യാസ്‌ട്രോ ഈസോഫേഷ്യല്‍ റിഫ്‌ലക്‌സ് രോഗം (GERD) ആമാശയത്തിലെ ആസിഡ് പതിവായി അന്നനാളത്തിലേക്ക് ഒഴുകുന്ന ഒരു അവസ്ഥയാണ്. ഈ അസിഡിറ്റി ദ്രാവകം തൊണ്ടയിലും ശ്വാസകോശ ലഘുലേഖയിലും എത്തുമ്പോള്‍, അത് പ്രകോപിപ്പിച്ച് ചുമയ്ക്ക് കാരണമാകും.
‘വൈറല്‍ / പോസ്റ്റ്-ഇന്‍ഫെക്റ്റീവ് ചുമ, പോസ്റ്റ്‌നാസല്‍ ഡ്രിപ്പ്, GERD / ആസിഡ് റിഫ്‌ലക്‌സ്, ആസ്ത്മ, പുകവലി എന്നിവ കാരണങ്ങളില്‍ ഉള്‍പ്പെടുന്നു. ക്രോണിക് ബ്രോങ്കൈറ്റിസ്/സിഒപിഡി, കോവിഡ് 19, അണുബാധയ്ക്ക് ശേഷമുള്ള എസിഇ ഇന്‍ഹിബിറ്ററുകള്‍ (രക്തസമ്മര്‍ദ്ദ മരുന്ന്), ഹൃദയസ്തംഭനം, ശ്വാസകോശ അര്‍ബുദം എന്നിവയാണ് മറ്റ് കാരണങ്ങളെന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.
മാറിക്കൊണ്ടിരിക്കുന്ന സീസണുകള്‍, പനി, ഇന്‍ഫ്‌ലുവന്‍സ, തണുത്ത കാലാവസ്ഥ, മഴ, പൊടി എന്നിവ കാരണം ചുമ കേസുകളുടെ ഗണ്യമായ വര്‍ദ്ധനവിന് കാരണമാകാമെന്ന് ഡോക്ടര്‍ന്മാര്‍ ഊന്നിപ്പറഞ്ഞു. ”ചുമ 7-10 ദിവസത്തില്‍ കൂടുതല്‍ നീണ്ടുനില്‍ക്കുമ്പോള്‍, ഒരു വ്യക്തിക്ക് വേഗത്തില്‍ ശരീരഭാരം കുറയുന്നു, രക്തം ചുമ, തുടര്‍ച്ചയായ പനി, രാത്രി വിയര്‍പ്പ്, നെഞ്ചുവേദന, ശ്വാസതടസ്സം എന്നിവ ഉണ്ടാകുമ്പോള്‍ രോഗികള്‍ ഡോക്ടറെ സമീപിക്കണം. നിങ്ങളുടെ ഡോക്ടര്‍ ആന്റിബയോട്ടിക്ക് നിര്‍ദ്ദേശിക്കുകയാണെങ്കില്‍, മുഴുവന്‍ ആന്റിബയോട്ടിക് കോഴ്‌സും പൂര്‍ത്തിയാക്കുക. OTC മരുന്നുകള്‍ ഒഴിവാക്കുക,” ജോസഫ് കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.
ഒന്നിലധികം അടിസ്ഥാന കാരണങ്ങള്‍
വിട്ടുമാറാത്ത ചുമയുടെ കാരണം നിര്‍ണ്ണയിക്കുന്നത് ഫലപ്രദമായ ചികിത്സയ്ക്ക് ശേഷമാണെന്ന് അവര്‍ ഊന്നിപ്പറഞ്ഞു. മിക്ക കേസുകളിലും, ഒന്നിലധികം അടിസ്ഥാന അവസ്ഥകള്‍ വിട്ടുമാറാത്ത ചുമയ്ക്ക് കാരണമാകാം. സ്ഥിരമായ ചുമ ചിലപ്പോള്‍ ഒരാളുടെ ഉറക്കത്തെ തടസ്സപ്പെടുത്തുകയും ക്ഷീണം അനുഭവപ്പെടുകയും ചെയ്യുമെന്ന് ആരോഗ്യ വിദഗ്ധര്‍ ചൂണ്ടിക്കാട്ടി. കൂടുതല്‍ കഠിനമായ സന്ദര്‍ഭങ്ങളില്‍, വിട്ടുമാറാത്ത ചുമ ഛര്‍ദ്ദിയും തലകറക്കവും ഉണ്ടാക്കാം, മാത്രമല്ല അപൂര്‍വ്വമായി വാരിയെല്ല് ഒടിവുകള്‍ ഉണ്ടാകുകയും ചെയ്യും.
കനേഡിയന്‍ സ്‌പെഷ്യലിസ്റ്റ് ഹോസ്പിറ്റല്‍ ദുബൈയിലെ ഡോ സായിദ് മഹ്ദി മുഹമ്മദ് പറയുന്നു; ‘ വിട്ടുമാറാത്ത ചുമയുടെ ഏറ്റവും സാധാരണമായ കാരണങ്ങള്‍ പോസ്റ്റ് നാസ്റ്റര്‍ ഡ്രിപ്പ്, ആസ്ത്മ, വയറ്റില്‍ നിന്നുള്ള ആസിഡ് റിഫ്‌ലക്‌സ് എന്നിവയാണ്. വിട്ടുമാറാത്ത ചുമയുടെ എല്ലാ കേസുകളിലും 90 ശതമാനത്തിനും ഈ മൂന്ന് കാരണങ്ങളാണ് ഉത്തരവാദികള്‍. തേനും ഉപ്പുവെള്ളവും വായിലൊഴിക്കുക, ഹ്യുമിഡിഫയര്‍ ഉപയോഗിക്കുക, അല്ലെങ്കില്‍ ആവി എടുക്കുക എന്നിവ ഫലപ്രദമായ വീട്ടുവൈദ്യങ്ങളില്‍ ചിലതാണ്.’

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

© 2024 Pravasiclick - WordPress Theme by WPEnjoy