expat woman : യുഎഇയിലെ പ്രവാസി യുവതി എല്ലാ മാസവും കുട്ടികളുടെ ചാരിറ്റികള്‍ക്ക് നല്‍കുന്നത് വന്‍തുക, അതും ഈ ബിസിനസിലൂടെ

സമ്പത്തുണ്ടാക്കാനും ആഡംബരപൂര്‍ണ്ണമായ ജീവിതം നേടാനുമുള്ള പ്രതീക്ഷയിലാണ് പലരും ദുബായിലേക്ക് വരുന്നത്. എന്നാല്‍ കനേഡിയയായ ജെന്നിഫര്‍ സോള്‍ട്ടിന്റെ സ്വപ്‌നങ്ങള്‍ മറ്റു പലതുമായിരുന്നു. നോണ്‍പ്രോഫിറ്റ് ലീഡര്‍ഷിപ്പിലും ഫിലാന്തോതോഫ്രിയിലും ബിരുദാനന്തര ബിരുദം നേടിയ മനുഷ്യസ്‌നേഹിയായ 35 കാരി സോള്‍ട്ട്, expat woman അവര്‍ക്ക് 13 വയസ്സുള്ളപ്പോള്‍ ജീവകാരുണ്യ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളോടുള്ള ആഗ്രഹം പ്രകടിപ്പിച്ചു തുടങ്ങി. യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളു തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/Ejz7HHxwPNaLja9atzSuweA
2012-ല്‍ ദുബായിലേക്ക് മാറിയ ശേഷം, ജെന്നിഫര്‍ ലോകമെമ്പാടുമുള്ള കുട്ടികളുടെ ചാരിറ്റി പ്രോജക്ടുകള്‍ക്ക് ധനസഹായം നല്‍കുന്ന ലാഭേച്ഛയില്ലാത്ത സ്ഥാപനമായ ഗള്‍ഫ് ഫോര്‍ ഗുഡിന്റെ ടീമില്‍ ചേര്‍ന്നു. ഇവിടെ വച്ചാണ് ചാരിറ്റി ഷോപ്പ് ശൃംഖലയായ ത്രിഫ്റ്റ് ഫോര്‍ ഗുഡ് ആരംഭിക്കാനുള്ള ആശയം അവര്‍ക്ക് ലഭിച്ചത്.
”ദുബായില്‍ കൂടുതല്‍ ചാരിറ്റബിള്‍ ത്രിഫ്റ്റ് ഷോപ്പുകളും ആളുകള്‍ക്ക് അവരുടെ പഴയ വസ്ത്രങ്ങള്‍ റീസൈക്കിള്‍ ചെയ്യാനുള്ള വഴികളും ആവശ്യമാണെന്ന് ഞാന്‍ മനസ്സിലാക്കി,” സോള്‍ട്ട് പറയുന്നു: ”വസ്ത്രങ്ങള്‍ നല്‍കാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്ന ആളുകളില്‍ നിന്ന് മിക്കവാറും എല്ലാ ദിവസവും ഞങ്ങള്‍ക്ക് കോളുകള്‍ ലഭിക്കുമായിരുന്നു. സംഭാവനകള്‍ കൈകാര്യം ചെയ്യാനുള്ള ശേഷി ഗള്‍ഫ് ഫോര്‍ ഗുഡിനില്ല, അതിനാല്‍ ഞാനും ചില സുഹൃത്തുക്കളും അവ ശേഖരിച്ച് വിപണികളില്‍ വില്‍ക്കാന്‍ തുടങ്ങി. ഒരു ഘട്ടത്തില്‍ എന്റെ വീടിന്റെ ഓരോ ഇഞ്ചും ദാനം ചെയ്ത വസ്ത്രങ്ങള്‍ കൊണ്ട് നിറഞ്ഞിരുന്നു.
ദുബായിലെ ദി ബോക്സില്‍ നിന്ന് സ്പോണ്‍സര്‍ ചെയ്ത സ്റ്റോറേജ് സ്പേസും എമിറേറ്റ്സ് എന്‍ബിഡി നല്‍കിയ വോളന്റിയര്‍മാരും ചേര്‍ന്ന്, 2020-ല്‍ പാം ജുമൈറയിലെ ഗോള്‍ഡന്‍ മൈല്‍ ഗാലേറിയയില്‍ ആദ്യത്തെ ത്രിഫ്റ്റ് ഫോര്‍ ഗുഡ് ബ്രാഞ്ച് ആരംഭിച്ചു. പിന്നീട് ടൈംസ് സ്‌ക്വയര്‍ സെന്ററിലെ രണ്ടാമത്തെ ഷോപ്പിലേക്ക് വ്യാപിപ്പിച്ചു. അടുത്ത ആറ് മാസത്തിനുള്ളില്‍ മൂന്നാമത്തെ ബ്രാഞ്ച് ആസൂത്രണം ചെയ്തിട്ടുണ്ട്.
മലാവി, ഉഗാണ്ട, ഫിലിപ്പീന്‍സ്, പെറു, നേപ്പാള്‍, ലെബനന്‍, പാലസ്തീന്‍ എന്നിവിടങ്ങളിലേക്കുള്ള പ്രോജക്റ്റുകള്‍ക്ക് ധനസഹായം നല്‍കുന്നതിന് ത്രിഫ്റ്റ് ഫോര്‍ ഗുഡ് ഇനങ്ങള്‍ ഓണ്‍ലൈനായി വില്‍ക്കുന്നു. കൂടാതെ എല്ലാ ലാഭവും മാസത്തില്‍ ഏകദേശം 150,000 ദിര്‍ഹം ഗള്‍ഫ് ഫോര്‍ ഗുഡിന് നേരിട്ട് നല്‍കുന്നു. സെക്കന്‍ഡ് ഹാന്‍ഡ് വസ്ത്രങ്ങള്‍, ആക്‌സസറികള്‍, ഷൂകള്‍, ബാഗുകള്‍, പുസ്തകങ്ങള്‍ എന്നിവയാണ് വില്‍ക്കുന്നത്. സോള്‍ട്ടും സംഘവും എല്ലാ ഇനങ്ങളും ഏറ്റവും മികച്ച ഗുണനിലവാരമുള്ളതാണെന്ന് ഉറപ്പാക്കിയാണ് വില്‍പന നടത്തുന്നത്.
എല്ലാം റീസൈക്കിള്‍ ചെയ്യുന്നു
സ്റ്റോറിന് അനുയോജ്യമല്ലാത്തത് ദുബായ് ഫ്‌ലീ മാര്‍ക്കറ്റില്‍ വില്‍ക്കുന്നു. ഉപയോഗയോഗ്യമല്ലാത്ത ഇനങ്ങള്‍ പ്രാദേശിക അപ്സൈക്ലര്‍മാര്‍ക്കോ അല്ലെങ്കില്‍ ഇന്ത്യയിലെ പരവതാനികളുടേയും ഫര്‍ണിച്ചറുകളോ ആക്കുന്നതിനായി കിസ്വ ആപ്പിലേക്കോ നല്‍കുന്നു.
”സുസ്ഥിരത എനിക്ക് വളരെ പ്രധാനമാണ്. എനിക്കറിയാവുന്നിടത്തോളം, ദുബായിലെ എല്ലാ സാധനങ്ങളും റീസൈക്കിള്‍ ചെയ്യുന്ന ഒരേയൊരു വസ്ത്രവ്യാപാരം ഞങ്ങളാണ്. ആളുകളെ കൂടുതല്‍ സുസ്ഥിരമായി ജീവിക്കാനും യഥാര്‍ത്ഥ വിലയുടെ ഏഴിലൊന്നിന് അതിശയകരമായ പുതിയ വസ്ത്രങ്ങള്‍ നേടാനും ഞങ്ങള്‍ സഹായിക്കുന്നു, ”സോള്‍ട്ട് പറയുന്നു.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

© 2024 Pravasiclick - WordPress Theme by WPEnjoy