foldable scooter for adults : ദുബായ് മെട്രോയിലും ട്രാമിലും ഇ-സ്‌കൂട്ടറുകള്‍ നിരോധിച്ചു: യാത്രക്കാര്‍ക്ക് ചിലവ് വര്‍ധിക്കും

മാര്‍ച്ച് 1 മുതല്‍ ദുബായ് മെട്രോയിലും ട്രാമിലും ഇലക്ട്രിക് സ്‌കൂട്ടറുകള്‍ അനുവദിക്കില്ലെന്ന് അധികൃതര്‍ അറിയിച്ചു. ഇ-സ്‌കൂട്ടര്‍ ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക് മെട്രോയില്‍ നിയന്ത്രണം ഏര്‍പ്പെടുത്തിയതിനാല്‍ പലര്‍ക്കും തങ്ങളുടെ ഇ-സ്‌കൂട്ടറുകള്‍ foldable scooter for adults മെട്രോ സ്റ്റേഷനുകള്‍ക്ക് പുറത്ത് പാര്‍ക്ക് ചെയ്യുകയല്ലാതെ മറ്റ് മാര്‍ഗമില്ലായിരുന്നു. യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളു തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/Ejz7HHxwPNaLja9atzSuweA
റോഡ്സ് ആന്‍ഡ് ട്രാന്‍സ്പോര്‍ട്ട് അതോറിറ്റി (ആര്‍ടിഎ) വ്യാഴാഴ്ച (ഫെബ്രുവരി 29) രാത്രി തീരുമാനം ട്വീറ്റ് ചെയ്തു: ”നിങ്ങളുടെയും മറ്റുള്ളവരുടെയും സുരക്ഷ ഉറപ്പാക്കാന്‍, ദുബായ് മെട്രോയിലും ദുബായ് ട്രാമിലും ഇ-സ്‌കൂട്ടറുകള്‍ ഉപയോഗിക്കുന്നത് മാര്‍ച്ച് 1 വെള്ളിയാഴ്ച മുതല്‍ നിരോധിച്ചിരിക്കുന്നു” ‘നിങ്ങളുടെ സുരക്ഷ ഞങ്ങളുടെ മുന്‍ഗണന’ എന്ന ഹാഷ്ടാഗും ആര്‍ടിഎ ഉപയോഗിച്ചു.
ഇ-സ്‌കൂട്ടറുകള്‍ ഉപയോഗിക്കുന്ന സാജിദിനെയും സാമിനെയും പോലുള്ള താമസക്കാര്‍ ഈ പ്രഖ്യാപനത്തില്‍ ആശ്ചര്യപ്പെട്ടു.
ഞാന്‍ പോകുന്നിടത്തെല്ലാം എന്റെ ഇ-സ്‌കൂട്ടര്‍ കൊണ്ടുപോകുമായിരുന്നു, ഇ-സ്‌കൂട്ടറുമായി നഗരം ചുറ്റി സഞ്ചരിക്കുന്നത് എനിക്ക് വളരെ സൗകര്യപ്രദമാണ്’ ഫ്രീലാന്‍സര്‍ ആയി ജോലി ചെയ്യുന്ന ഫിലിപ്പിനോ പ്രവാസിയായ സാം പറഞ്ഞു. ഇപ്പോള്‍, സാമിന്റെ ഏറ്റവും വലിയ പ്രശ്‌നം, നിരോധനം നടപ്പിലാക്കിയതിന് ശേഷം ഗതാഗതത്തിനായി കൂടുതല്‍ പണം ചെലവഴിക്കേണ്ടിവരുന്നു എന്നതാണ്.
”പൊതുഗതാഗതത്തിനുള്ള എന്റെ ശരാശരി പ്രതിമാസ ചെലവ് സാധാരണയായി 350 ദിര്‍ഹമാണ്. വീട്ടില്‍ നിന്ന് മെട്രോ വരെയും മെട്രോയില്‍ നിന്ന് ജോലിസ്ഥലത്തേക്കും ഞാന്‍ എന്റെ ഇ-സ്‌കൂട്ടര്‍ ഉപയോഗിക്കുന്നു. പിന്നെ, ജോലിയില്‍ നിന്ന് മെട്രോയിലേക്കും വീണ്ടും വീട്ടിലേക്കും. ഇപ്പോള്‍, ഞാന്‍ ഒരു ഫ്രീലാന്‍സര്‍ ആയി ജോലി ചെയ്യുന്നതിനാലും പല സ്ഥലങ്ങളില്‍ പോകുന്നതിനാലും ടാക്‌സി റൈഡുകള്‍ക്കായി ഒരു ദിവസം 100 ദിര്‍ഹം ചിലവഴിക്കേണ്ടി വരുമെന്ന് ഞാന്‍ കരുതുന്നു, ”അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.
50 കാരനായ ഇന്ത്യന്‍ പ്രവാസിയായ സാജിദിനും തന്റെ ഇ-സ്‌കൂട്ടര്‍ നാട്ടിലേക്ക് കൊണ്ടുപോകുകയല്ലാതെ മറ്റ് മാര്‍ഗമില്ലായിരുന്നു. യുഎഇ നിവാസികള്‍ക്കിടയില്‍ ഇ-സ്‌കൂട്ടറുകള്‍ കൂടുതല്‍ പ്രചാരം നേടിയതിനാല്‍ പെട്ടെന്നുള്ള തീരുമാനത്തില്‍ താന്‍ ആശ്ചര്യപ്പെട്ടുവെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ‘ഇ-സ്‌കൂട്ടറുകള്‍ ആദ്യത്തേയും അവസാനത്തേയും ഗ്രീന്‍ മൊബിലിറ്റി സൊല്യൂഷനുകളായി പ്രമോട്ട് ചെയ്യപ്പെടുന്നു, ട്രെയിനിനുള്ളില്‍ അവയെ കൊണ്ടുവരാന്‍ കഴിയാത്തത് അപ്രായോഗികമാണെന്ന് ഞാന്‍ കരുതുന്നു’ അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.
രണ്ടാഴ്ച മുമ്പ്, ഇലക്ട്രിക് സ്‌കൂട്ടറില്‍ നിന്ന് പുക കണ്ടെത്തിയതിനെത്തുടര്‍ന്ന് ഓണ്‍പാസീവ് മെട്രോ സ്റ്റേഷനിലെ സേവനങ്ങള്‍ ഒരു മണിക്കൂറോളം വൈകിയിരുന്നു. ഓണ്‍ലൈന്‍ ചാര്‍ജറുകളില്‍ ലഭ്യമായ നിലവാരമില്ലാത്ത ഇ-സ്‌കൂട്ടറുകള്‍ ഉപയോഗിക്കുന്നതിനെതിരെ വിദഗ്ധര്‍ മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കിയിട്ടുണ്ട്. ലിഥിയം-അയണ്‍ ബാറ്ററികള്‍ ഉപയോഗിച്ചാണ് ഇ-സ്‌കൂട്ടറുകള്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്, അത് അമിതമായി ചൂടാകാനും തീ പിടിക്കാനും സ്‌ഫോടനത്തിനും കാരണമാകും, പ്രത്യേകിച്ച് കേടുപാടുകള്‍ സംഭവിക്കുമ്പോഴോ ശരിയല്ലാത്ത രീതിയില്‍ നിര്‍മ്മിക്കുകയോ ചെയ്യുമ്പോള്‍.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

© 2024 Pravasiclick - WordPress Theme by WPEnjoy