health expert : ഈദ് അവധിക്കോ ഉംറയ്ക്കോ പോകുകയാണോ? ഇക്കാര്യങ്ങള്‍ ശ്രദ്ധിക്കണമെന്ന് യുഎഇയിലെ ആരോഗ്യ വിദഗധര്‍

യുഎഇയിലെ 20 ശതമാനം രക്ഷിതാക്കളും തങ്ങളുടെ കുട്ടികളുടെ പതിവ് വാക്‌സിനേഷന്‍ മറക്കുന്നതായി യുഎഇയിലെ ആരോഗ്യ വിദഗധര്‍. മിസ്സായ വാക്സിനുകള്‍ പിന്നീട് ‘ക്യാച്ച്അപ്പ്’ ഷെഡ്യൂളിലൂടെ എടുക്കാമെന്ന് മിക്ക രക്ഷിതാക്കള്‍ക്കും അറിയില്ലെന്ന് health expert യുഎഇയിലെ ഡോക്ടര്‍മാര്‍ പറയുന്നു. യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളു തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/Ejz7HHxwPNaLja9atzSuweA
ആരോഗ്യ വകുപ്പിന്റെ (DOH) നിര്‍ബന്ധിത ബാല്യകാല വാക്‌സിനുകള്‍ ബിസിജി, ഹെപ്പറ്റൈറ്റിസ് ബി വാക്‌സിന്‍, ഡിഫ്തീരിയ, പെര്‍ട്ടുസിസ്, ടെറ്റനസ് വാക്‌സിന്‍, ഹീമോഫിലസ് ഇന്‍ഫ്‌ലുവന്‍സ ടൈപ്പ് ബി വാക്‌സിന്‍, ന്യൂമോകോക്കല്‍ വാക്‌സിന്‍, അഞ്ചാംപനി, മുണ്ടിനീര്‍, പോളിയോവ, റുബെല്ല വാക്‌സിന്‍, വെരിസെല്ല വാക്‌സിന്‍, പോളിയോ& റോട്ട വൈറസ് വാക്‌സിനുകള്‍ എന്നിവയാണെന്ന് ഡോക്ടര്‍മാര്‍ വിശദീകരിച്ചു.
”ഏകദേശം പത്തില്‍ ഒന്ന് മുതല്‍ രണ്ട് വരെ രക്ഷിതാക്കള്‍ തങ്ങളുടെ കുട്ടിക്ക് വാക്‌സിനേഷന്‍ ഇടയ്ക്കിടെ മറക്കുകയോ വൈകുകയോ ചെയ്യുന്നു. സാമൂഹിക വെല്ലുവിളികള്‍ നേരിടുന്ന കുടുംബങ്ങള്‍ക്കുള്ളില്‍ ഇത്തരം സംഭവങ്ങള്‍ പലപ്പോഴും സംഭവിക്കാറുണ്ട്.” അബുദാബിയിലെ പീഡിയാട്രിക് ന്യൂറോളജി ബുര്‍ജീല്‍ ഹോസ്പിറ്റല്‍ ഹോഡിയും കണ്‍സള്‍ട്ടന്റുമായ ഡോ. ഹുസൈന്‍ നാസര്‍ മത്ലിക് പറഞ്ഞു.
”എന്നിരുന്നാലും, വാക്‌സിനേഷന്‍ കാലതാമസം പൊതുവെ സ്വീകാര്യമല്ല എന്നത് ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടതാണ്. ചില കുടുംബങ്ങള്‍ അവരുടെ കുട്ടിയുടെ അസുഖം മാറ്റിവയ്ക്കാനുള്ള കാരണമായി ചൂണ്ടിക്കാണിച്ചേക്കാം, ഇത് ഒരു ഒഴികഴിവായി ഉപയോഗിക്കരുത്. വാക്‌സിനേഷനുകള്‍ ഷെഡ്യൂള്‍ ചെയ്തതുപോലെ തന്നെ തുടരണം. ഗുരുതരമായ അസുഖം ഇല്ലെങ്കില്‍ രണ്ടോ മൂന്നോ ദിവസത്തില്‍ കൂടുതല്‍ കാലതാമസം വരുത്തരുത്.” അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.
തുംബെ യൂണിവേഴ്‌സിറ്റി ഹോസ്പിറ്റലിലെ സെന്റര്‍ ഫോര്‍ പീഡിയാട്രിക്സ് ആന്‍ഡ് നിയോനറ്റോളജി, ക്ലിനിക്കല്‍ അസിസ്റ്റന്റ് പ്രൊഫസറും കണ്‍സള്‍ട്ടന്റും ഡിവിഷന്‍ മേധാവിയുമായ ഡോ ഒസാമ എല്‍സൈദ് റെസ്‌ക് എലാസി പറഞ്ഞു:”ലോകമെമ്പാടുമുള്ള മുസ്ലിംകള്‍ വരാനിരിക്കുന്ന റമദാനിനായി തയ്യാറെടുക്കുകയും തുടര്‍ന്ന് ഉംറ നിര്‍വഹിക്കുകയും ചെയ്യുന്നതിനാല്‍, പകര്‍ച്ചവ്യാധികളെ കുറിച്ച് തിരിച്ചറിയേണ്ടത് നിര്‍ണായകമാണ്. പ്രത്യേകിച്ച് കുട്ടികളുമായോ പ്രായമായവരുമായോ യാത്ര ചെയ്യുന്ന തീര്‍ഥാടകര്‍ക്കിടയില്‍ ഉയര്‍ന്ന അപകടസാധ്യതയുണ്ടാക്കുന്നു.”
അതിനാല്‍, എല്ലാ തീര്‍ത്ഥാടകരും യാത്ര പുറപ്പെടുന്നതിന് മുമ്പ് വാര്‍ഷിക ഇന്‍ഫ്‌ലുവന്‍സ വാക്‌സിന്‍ എടുക്കണം. ”ഓരോ വര്‍ഷവും ഇന്‍ഫ്‌ലുവന്‍സ സ്ട്രെയിനുകള്‍ വ്യത്യാസപ്പെടാം, യാത്രക്കാര്‍ക്ക് ആ സീസണില്‍ നിലവിലുള്ള സ്‌ട്രെയിനുകളുമായി പൊരുത്തപ്പെടുന്ന അപ്ഡേറ്റ് ചെയ്ത വാക്സിന്‍ ലഭിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് ഉറപ്പാക്കേണ്ടത് അത്യാവശ്യമാണ്. ഹെപ്പറ്റൈറ്റിസ് എ വാക്‌സിന്‍ മുതിര്‍ന്ന കുട്ടികള്‍ക്കും നിര്‍ണായകമാണ്, പ്രത്യേകിച്ച് മോശം ശുചിത്വ നിലവാരമുള്ള പ്രദേശങ്ങളിലേക്ക് യാത്ര ചെയ്യുകയാണെങ്കില്‍.
ഹെപ്പറ്റൈറ്റിസ് എ കരളിനെ ബാധിക്കുന്ന ഒരു വൈറല്‍ അണുബാധയാണ്, ഇത് പ്രധാനമായും മലിനമായ ഭക്ഷണത്തിലൂടെയും വെള്ളത്തിലൂടെയും പകരുന്നു. ‘ഈ (ഹെപ്പറ്റൈറ്റിസ് എ) വാക്‌സിന്‍ ദീര്‍ഘകാല സംരക്ഷണം നല്‍കുന്നു, എല്ലാ യാത്രക്കാര്‍ക്കും ഇത് ശുപാര്‍ശ ചെയ്യുന്നതായി ഡോക്ടര്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.
”ശരീരത്തിന് പ്രതിരോധശേഷി വികസിപ്പിക്കുന്നതിന് മതിയായ സമയം അനുവദിക്കുന്നതിന് യാത്രയ്ക്ക് കുറഞ്ഞത് നാലോ ആറോ ആഴ്ച മുമ്പെങ്കിലും വാക്‌സിനുകള്‍ നല്‍കണം. ഈ സമയപരിധി വാക്സിന്റെ പരമാവധി ഫലപ്രാപ്തി ഉറപ്പാക്കുകയും ആവശ്യമായ വാക്സിന്‍ പരമ്പര പൂര്‍ത്തിയാക്കാന്‍ അനുവദിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. കൂടാതെ, ചില രാജ്യങ്ങളിലേക്കോ പ്രദേശങ്ങളിലേക്കോ ഉള്ള പ്രവേശനത്തിനുള്ള വാക്‌സിനേഷന്‍ മാന്‍ഡേറ്റുകള്‍ പോലുള്ള നിര്‍ദ്ദിഷ്ട യാത്രാ ആവശ്യകതകള്‍ നിറവേറ്റുന്നതിന് ഇത് മതിയായ സമയം നല്‍കുന്നു.” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

© 2024 Pravasiclick - WordPress Theme by WPEnjoy