hairfall solution : യുഎഇയിലേക്ക് മാറിയതിന് ശേഷം മുടി കൊഴിയുന്നുണ്ടോ? വെള്ളം മാത്രമല്ല കാരണക്കാരന്‍, വിദഗ്ധര്‍ പറയുന്നത് കേള്‍ക്കാം

യുഎഇയിലേക്ക് മാറിയതിന് ശേഷം മുടി കൊഴിച്ചില്‍ hairfall solution അനുഭവപ്പെടുന്ന പല പ്രവാസികളും വെള്ളമോ ചൂടോ എയര്‍ കണ്ടീഷനില്‍ നിരന്തരം സമ്പര്‍ക്കം പുലര്‍ത്തുന്നതോ ആണെന്ന് കുറ്റപ്പെടുത്തുന്നു. എന്നാല്‍ യുഎഇയിലെ പ്രവാസികള്‍ക്ക് അവരുടെ മാതൃരാജ്യത്തെ അപേക്ഷിച്ച് മുടികൊഴിച്ചില്‍ ഉയര്‍ന്ന തോതിലുള്ളതായി സൂചിപ്പിക്കുന്നതിന് തെളിവുകളൊന്നുമില്ലെന്ന് വിദഗ്ധര്‍ പറയുന്നു. യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളു തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/Ejz7HHxwPNaLja9atzSuweA
വിദഗ്ധന്‍ പറയുന്നതനുസരിച്ച്, സ്വന്തം രാജ്യത്ത് നിന്ന് പുതിയതിലേക്ക് മാറുമ്പോള്‍ മുടി കൊഴിച്ചിലിന് കാരണമാകുന്ന ‘പ്രത്യേക ഘടകങ്ങള്‍’ പങ്കു വഹിച്ചേക്കാം. ”പ്രവാസികള്‍ അവരുടെ നാട്ടില്‍ നിന്ന് മറ്റൊരു രാജ്യത്തേക്ക് മാറുമ്പോള്‍ മുടി കൊഴിച്ചില്‍ വര്‍ദ്ധിക്കുന്നതിന്റെ പ്രധാന കാരണങ്ങള്‍ കാലാവസ്ഥയിലെ വ്യതിയാനങ്ങളും സമ്മര്‍ദ്ദവും ജീവിതശൈലി ഘടകങ്ങളുമാണ് ” അല്‍ റീം ഐലന്‍ഡിലെ ബുര്‍ജീല്‍ ഡേ സര്‍ജറി സെന്ററിലെ സ്പെഷ്യലിസ്റ്റ് ഡെര്‍മറ്റോളജി ആന്‍ഡ് കോസ്മെറ്റോളജി ഡോ ഹുസൈന്‍ അബ്ദുല്‍റാസിക് പറഞ്ഞു.
എപ്പിജെനോം, പാരിസ്ഥിതിക മാറ്റങ്ങള്‍, മുടികൊഴിച്ചില്‍ എന്നിവ തമ്മിലുള്ള ബന്ധം സങ്കീര്‍ണ്ണവും തുടരുന്നതുമായ ഗവേഷണ മേഖലയാണെന്ന് അദ്ദേഹം ഊന്നിപ്പറഞ്ഞു. ”വീട്ടില്‍ ഉണ്ടാക്കിയ ഭക്ഷണത്തില്‍ നിന്ന് പ്രധാനമായും സംസ്‌കരിച്ച ഭക്ഷണത്തിലേക്ക് മാറുന്നത് എപ്പിജെനോമിനെ മാറ്റുന്നു. സംസ്‌കരിച്ച ഭക്ഷണങ്ങളില്‍ പലപ്പോഴും ഉയര്‍ന്ന അളവിലുള്ള പഞ്ചസാരയും അനാരോഗ്യകരമായ കൊഴുപ്പുകളും അഡിറ്റീവുകളും അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്, അത് എപ്പിജെനെറ്റിക് മെക്കാനിസങ്ങളിലൂടെ ജീന്‍ എക്സ്പ്രഷനിലെ മാറ്റങ്ങള്‍ക്ക് കാരണമാകും.
ഡിഎന്‍എയില്‍ അറ്റാച്ചുചെയ്യാനും അടിസ്ഥാന ഡിഎന്‍എ ക്രമം മാറ്റാതെ തന്നെ ജീന്‍ എക്‌സ്പ്രഷന്‍ നിയന്ത്രിക്കാനും കഴിയുന്ന രാസ സംയുക്തങ്ങളുടെയും പ്രോട്ടീനുകളുടെയും ഒരു സംവിധാനമാണ് എപ്പിജെനോം എന്ന് അബ്ദുല്‍റാസിക് വിശദീകരിച്ചു. ”അനാരോഗ്യകരമായ എപ്പിജെനോം മുടികൊഴിച്ചിലിന് കാരണമാകുന്നു. ഭക്ഷണക്രമം, സമ്മര്‍ദ്ദം, ജീവിതശൈലി തുടങ്ങിയ പാരിസ്ഥിതിക ഘടകങ്ങളെല്ലാം എപ്പിജെനോമിനെ സ്വാധീനിക്കും,” അബ്ദുല്‍റാസിക് കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.
എന്തുകൊണ്ടാണ് സ്ത്രീകള്‍ക്ക് പുരുഷന്മാരേക്കാള്‍ കൂടുതല്‍ മുടി നഷ്ടപ്പെടുന്നത്?
സ്ത്രീകള്‍ക്ക് പുരുഷന്മാരേക്കാള്‍ കൂടുതല്‍ മുടി കൊഴിയുന്നതായി പ്രൈം ഹോസ്പിറ്റലിലെ സ്‌പെഷ്യലിസ്റ്റ് ഡെര്‍മറ്റോളജിസ്റ്റ് ഡോ നഗ്ല റാംസി പറഞ്ഞു. യുഎഇയില്‍ വന്നതിന് ശേഷം മുടി കൊഴിയാന്‍ തുടങ്ങിയെന്നാണ് പ്രവാസികളില്‍ ഭൂരിഭാഗവും കരുതുന്നത്. പുതിയ ജോലി ആരംഭിക്കുന്നതിന്റെ സമ്മര്‍ദ്ദം, കുടുംബത്തില്‍ നിന്ന് അകന്നു നില്‍ക്കുന്നത്, വ്യത്യസ്തമായ അന്തരീക്ഷവുമായി സമ്പര്‍ക്കം പുലര്‍ത്തുന്നത്, ആരോഗ്യകരമായ ഭക്ഷണം കഴിക്കാതിരിക്കുക. എന്നിവയാണ് പ്രധാന കാരണങ്ങള്‍.
മുടികൊഴിച്ചിലിന് പ്രത്യേകിച്ച് സ്ത്രീകളില്‍ ഹോര്‍മോണ്‍ മാറ്റങ്ങള്‍ ഒരു പ്രധാന പങ്ക് വഹിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് ഡോക്ടര്‍മാര്‍ ഊന്നിപ്പറഞ്ഞു.
ഗര്‍ഭധാരണവും മുലയൂട്ടലും, ഗര്‍ഭനിരോധന ഗുളികകളുടെ ഉപയോഗം അല്ലെങ്കില്‍ ആര്‍ത്തവവിരാമം, പോളിസിസ്റ്റിക് ഓവറി സിന്‍ഡ്രോം (പിസിഒഎസ്) പോലുള്ള ചില മെഡിക്കല്‍ അവസ്ഥകള്‍ എന്നിവ മൂലമാണ് ഈ മാറ്റങ്ങള്‍ പലപ്പോഴും സംഭവിക്കുന്നതെന്ന് സൗദി ജര്‍മ്മന്‍ ഹോസ്പിറ്റലിലെ സ്‌പെഷ്യലിസ്റ്റ് ഡെര്‍മറ്റോളജി, അജ്മാന്‍ ഡോ.മസ്സാ അഹമ്മദ് പറഞ്ഞു. ഹെയര്‍ വാഷിംഗില്‍ കുടിവെള്ളമോ ഫില്‍ട്ടര്‍ ചെയ്ത വെള്ളമോ അല്ലെങ്കില്‍ മള്‍ട്ടിവിറ്റമിന്‍ ഹെയര്‍ സ്പ്രേയുടെ ഉപയോഗമോ ആയിരിക്കും സാധ്യമായ പരിഹാരങ്ങള്‍.
ജനിതക രോമം കൊഴിച്ചില്‍ കൂടുതലായി കാണപ്പെടുന്നത് പുരുഷന്മാരില്‍
സ്ത്രീകളുമായി താരതമ്യപ്പെടുത്തുമ്പോള്‍ പുരുഷന്മാരില്‍ ജനിതകമോ പാറ്റേണുകളോ ഉള്ള മുടി കൊഴിച്ചില്‍ കൂടുതല്‍ സാധാരണമാണെന്ന് ആരോഗ്യ വിദഗ്ധര്‍ ചൂണ്ടിക്കാട്ടുന്നു. ”പുരുഷന്മാര്‍ക്ക് സാധാരണയായി കഷണ്ടി ഉണ്ടാകാറുണ്ട്. തലമുടി കുറയുന്നതും തലയുടെ മുകള്‍ ഭാഗത്ത് കനംകുറയുന്നതുമാണ് ഇതിന്റെ സവിശേഷത. നേരെമറിച്ച്, സ്ത്രീകള്‍ക്ക് തലയോട്ടിയില്‍ ഉടനീളം മുടി കനംകുറയുന്നതോ മുടി ചീകുന്ന ഭാഗത്തുള്ള വര വീതിയുള്ളതാകുന്നതോ ആകാം, ”അബ്ദുല്‍രാസിക് കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.
മുടി കൊഴിച്ചില്‍ കൂടുതല്‍ ഗുരുതരമായ അവസ്ഥയാണ്, ഇതിന് നിരവധി അടിസ്ഥാന കാരണങ്ങളുണ്ടാകാമെന്നാണ് ഹെല്‍ത്ത് കെയര്‍ പ്രൊഫഷണലുകള്‍ പറയുന്നത്. ”വൈറ്റമിന്‍ കുറവുള്ള രോഗികള്‍ സപ്ലിമെന്റുകള്‍ കഴിക്കണം, ഏതെങ്കിലും വ്യവസ്ഥാപരമായ രോഗങ്ങളെ നിയന്ത്രിക്കണം, ആരോഗ്യകരമായ ഭക്ഷണത്തിലൂടെ ആരോഗ്യകരമായ ജീവിതശൈലി, വ്യായാമം, സമ്മര്‍ദ്ദം ഒഴിവാക്കല്‍ എന്നിവ ശ്രദ്ദിക്കണം. മുടി വളര്‍ച്ചയെ ഉത്തേജിപ്പിക്കുന്നതിന് ഹെയര്‍ സെറം പ്രയോഗത്തിന് പുറമേ, കാരണം ചികിത്സിക്കേണ്ടത് വളരെ പ്രധാനമാണ്. പ്രശ്നം നിലനില്‍ക്കുന്ന സാഹചര്യത്തില്‍ ഫലപ്രദമായ പരിഹാരം കാണുന്നതിന് ഡെര്‍മറ്റോളജിസ്റ്റിനെ സമീപിക്കുക എന്നതാണ് ഏറ്റവും പ്രധാനം, ”ഡോ റാംസി കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

© 2024 Pravasiclick - WordPress Theme by WPEnjoy