expo city dubai: പുതിയ ദുബായ് എക്സ്പോ സിറ്റി എപ്പോള്‍ തുറക്കും എന്നറിയേണ്ടേ?

ആറ് മാസം നീണ്ടുനിന്ന ഇവന്റിന്റെ ഉജ്ജ്വലമായ വിജയത്തിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തില്‍ എക്സ്പോ 2020 സൈറ്റിനെ (expo 2020 site) ഒരു പുതിയ നഗരമാക്കി മാറ്റുന്നതായി ദുബായ് ഭരണാധികാരി തിങ്കളാഴ്ച പ്രഖ്യാപിച്ചിരുന്നു. ദുബായുടെ അതിമനോഹരമായ അഭിലാഷങ്ങളെ പ്രതിനിധീകരിക്കുന്ന നഗരമായിരിക്കും ഇതെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. എക്സ്പോ സിറ്റി ദുബായ് (dubai expo city) ഭാവിയിലെ ഒരു പരിസ്ഥിതി സൗഹൃദ, സാങ്കേതികവിദ്യ പ്രാപ്തമാക്കിയ നഗരമായിരിക്കുമെന്നും മെഗാ ഇവന്റിന്റെ ചില മുന്‍നിര പവലിയനുകള്‍ നിലനിര്‍ത്തുമെന്നും അദ്ദേഹം പ്രഖ്യാപിച്ചിരുന്നു. സൈറ്റിന്റെ ഭാവി പദ്ധതികള്‍ ആകാംക്ഷയോടെ പ്രതീക്ഷിക്കുന്ന സാഹചര്യത്തില്‍, ഇപ്പോള്‍ ഉയരുന്ന വലിയ ചോദ്യം ഇതാണ്: പുതിയ എക്സ്പോ സിറ്റി എപ്പോള്‍ തുറക്കും? വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/BGyPrfoKvMH5KXNoSqPmh7
എക്സ്പോ 2020 ലോകമെമ്പാടുമുള്ള സന്ദര്‍ശകര്‍ക്കായി തുറന്ന് കൃത്യം ഒരു വര്‍ഷം കഴിഞ്ഞ് – 2022 ഒക്ടോബര്‍ 1-ന് ദുബായിലെ ഏറ്റവും പുതിയ ‘നഗരം’ തുറക്കുമെന്ന് ഔദ്യോഗിക പ്രസ്താവനയില്‍ വ്യക്തമാക്കി. ഇവന്റിന്റെ മാന്ത്രികത മുന്നോട്ട് കൊണ്ടുപോകുന്നതിനായി വൈവിധ്യമാര്‍ന്ന ആകര്‍ഷണങ്ങളുടെ ഒരു നിരയായിരിക്കും ഒരുക്കുക. ഓഫീസുകള്‍, ഒഴിവുസമയ സൗകര്യങ്ങള്‍, ഭക്ഷണ-വിനോദ വേദികള്‍, കായിക സൗകര്യങ്ങള്‍, മാള്‍ എന്നിവ സമഗ്ര നഗരത്തിലുണ്ടാകും. ദുബായ് മെട്രോ വഴി ഇവിടെ എത്തിച്ചേരാനാകും, കൂടാതെ ലോകോത്തര ദുബായ് എക്‌സിബിഷന്‍ സെന്റര്‍ (ഡിഇസി) dubai exhibition centre സ്ഥാപിക്കുകയും ചെയ്യും. കോണ്‍ഫറന്‍സുകള്‍, ഇവന്റുകള്‍, ആക്ടിവേഷനുകള്‍ എന്നിവയുടെ ആതിഥേയത്വം കേന്ദ്രം തുടരും.
എക്സ്പോ 2020-ല്‍ ഏറ്റവുമധികം ആളുകള്‍ സന്ദര്‍ശിച്ച ആകര്‍ഷണങ്ങളില്‍ മൂന്നെണ്ണം, ഐക്കണിക് അല്‍ വാസല്‍ പ്ലാസ, ഗാര്‍ഡന്‍ ഇന്‍ ദി സ്‌കൈ നിരീക്ഷണ ടവര്‍, സര്‍റിയല്‍ വാട്ടര്‍ ഫീച്ചര്‍ എന്നിവ നിലനിര്‍ത്തും. അതേസമയം, അലിഫ്, മൊബിലിറ്റി പവലിയന്‍, ടെറ, സുസ്ഥിരത പവലിയന്‍ എന്നിവ സംവേദനാത്മക വിദ്യാഭ്യാസ അനുഭവങ്ങളായിരിക്കും. ഈ വര്‍ഷാവസാനം, ഓപ്പര്‍ച്യുണിറ്റി പവലിയന്‍ എക്സ്പോ 2020 ദുബായ് മ്യൂസിയമായി (dubai museum) മാറും. വേള്‍ഡ് എക്സ്പോസിന്റെ ചരിത്രവും സ്വാധീനവും ഉയര്‍ത്തിക്കാട്ടുകയും ആറ് മാസത്തെ ഇവന്റിന്റെ വിജയം ആഘോഷിക്കുകയും ചെയ്യുന്ന ഒരു പുതിയ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കലാണിത്.

ലോകമെമ്പാടുമുള്ള സ്ത്രീകള്‍ മാറ്റുരയ്ക്കുന്ന സ്ത്രീകളെ അവതരിപ്പിക്കുന്ന വുമണ്‍സ് പവലിയന്‍(women’S pavilion), യുഎഇ വൈസ് പ്രസിഡന്റും പ്രധാനമന്ത്രിയും ഭരണാധികാരിയുമായ ഹിസ് ഹൈനസ് ഷെയ്ഖ് മുഹമ്മദ് ബിന്‍ റാഷിദ് അല്‍ മക്തൂമിന്റെ ദര്‍ശനത്തെ മാനിക്കുന്ന അതിശയകരമായ വിഷന്‍ പവലിയന്‍ (vision pavilion) എന്നിവയാണ് സജ്ജമാക്കിയിരിക്കുന്ന മറ്റ് ആകര്‍ഷണങ്ങള്‍. വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/BGyPrfoKvMH5KXNoSqPmh7 ഫാല്‍ക്കണ്‍ പ്രചോദിതമായ യുഎഇ പവലിയന്‍, സൗദി അറേബ്യയുടെ കിംഗ്ഡം പവലിയന്‍ എന്നിവയും സന്ദര്‍ശകര്‍ക്ക് കാണാനാകും. ലക്‌സംബര്‍ഗ്, ഓസ്‌ട്രേലിയ, പാകിസ്ഥാന്‍, ഇന്ത്യ, മൊറോക്കോ, ഈജിപ്ത് എന്നിവയുടെ പുനര്‍നിര്‍മ്മിച്ച പതിപ്പുകള്‍ ഉള്‍പ്പെടെ മറ്റ് നിരവധി രാജ്യ പവലിയനുകളുടെ വിശദാംശങ്ങള്‍ വരും മാസങ്ങളില്‍ പ്രഖ്യാപിക്കും.

info

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

© 2024 Pravasiclick - WordPress Theme by WPEnjoy